xF2 Add-ons vPET BbCode Extra Add-ons bổ xung thẻ Heading và tự động tạo mục lục cho bài viết

• Xin chào Guest
    Rất vui khi được gặp bạn ở đây, hiện tại bọn mình đang cần tuyển dụng cho vị trí Team Resources với mong muốn phát triển kho tài nguyên đầy đủ nhất dành cho người dùng, xin mời Guest nhấn vào đây để tìm hiểu thêm.
Trên thanh công cụ soạn thảo mặc định của XenForo, chúng ta không thể nào thêm được thêm bất kỳ một thẻ Heading nào vào trong nội dung bài viết, nếu muốn thì các Webmaster của diễn đàn phải thêm vào bằng chức năng Custom BBCODE, nhưng hạn chế của việc thêm Custom BBCODE là bạn chỉ có thể thêm từng thẻ, điều này vô tính chung làm thanh công cụ soạn thảo của diễn đàn trở nên khá rối.

Với Add-ons vPET BbCode Extra, việc thêm các thẻ Heading giờ đây chỉ đơn giản là cái đặt add-ons và sử dụng, người dùng khi đăng bài viết mới, có thể lựa chọn thẻ Heading mà mình mong muốn, ngoài việc trình bày bài viết chuyên nghiệp hơn, thì thêm các thẻ Heading hợp lý sẽ tối ưu cho SEO của bài viết tốt hơn.

Ngoài ra add-ons còn có chức năng tự thêm Mục lục cho bài viết thông qua các thẻ Heading đang có trong bài viết, cách hoạt động vô cùng đơn giản, bạn chỉ việc viết bài, dùng các thẻ Heading ở những nơi bạn cho là hợp lý nhất, phần Mục lục bài viết sẽ hoàn tự động được tạo ra cho bạn.

Các chức năng chính của Add-ons vPET BbCode Extra

Thêm BBCode Heading

Thêm thẻ Heading cho XenForo
Bạn có thể thêm các thẻ Heading từ H1 cho đến H5 chỉ đơn giản bằng việc chọn BBCODE Heading và lựa chọn thẻ mình mong muốn.
Việc thêm thẻ Heading cho bài viết là cực kỳ quan trọng cho việc SEO và trình bày nội dung của bất kỳ một trang web nào, với add-ons vPET BbCode Extra việc thêm thẻ Heading cho bài viết sẽ trở nên đơn giản hơn.

Tự động tạo mục lục cho bài viết

Tự động tạo mục lục bài viết cho XenForo 2
Sau khi trình bày một bài viết với đầy đủ thẻ Heading, mục lục bài viết sẽ tự động được tạo ra và hiển thị để người dùng hoặc người đọc có thể tương tác với bài viết dể dàng hơn.
Chức năng hiển thị mục lục hỗ trợ tốt và tối ưu cho tất cả kích thước màn hình.

Cài đặt và sử dụng

Sau khi cài đặt, bạn hãy truy cập vào AdminCP chọn BB code button manager sau đó chọn thanh công cụ bạn muốn hiển thị BBCODE Heading, cuối cùng là kéo và thả BBCODE Heading vào vị trí trên thành công cụ mà bạn muốn hiển thị BBCODE.
Một vài tùy chọn giao diện cơ bản cũng có sẳn trong Style properties với nhóm tùy chọn có tên là |-----BbCode

Nhật ký cập nhật

Cập nhật phiên bản 1.0.1:
  • Sửa vài lỗi nhỏ và tối ưu hiển thị.
Cập nhật phiên bản 1.0.2:
  • Thiết kế lại hiển thị nội dung mục lục thông minh hơn và tối ưu hiển thị.
Cập nhật phiên bản 1.0.3:
  • Cập nhật thư viện jQuery mới.
  • Giao diện mới dể tương tác hơn
  • Thiết kế mới hiển thị thông minh và đẹp mắt hơn

Đính kèm

• vPET-BbCode-1.0.0b.zip
    20.9 KB · Lượt xem: 1
  • vPET-BbCode-1.0.1.zip
    21 KB · Lượt xem: 6
  • vPET-BbCode-1.0.2.zip
    25 KB · Lượt xem: 3
  • vPET-BbCode-1.0.3.zip
    17.4 KB · Lượt xem: 2
Last edited:
thuyet951 Tác giả Đồng II Staff member Biệt đội bóc lột Đầy tớ nhân dân
Cập nhật phiên bản 1.0.1:
  • Sửa vài lỗi nhỏ và tối ưu hiển thị.

Cập nhật phiên bản 1.0.2:
  • Thiết kế lại hiển thị nội dung mục lục thông minh hơn và tối ưu hiển thị.

Cập nhật phiên bản 1.0.3:
  • Cập nhật thư viện jQuery mới.
  • Giao diện mới dể tương tác hơn
  • Thiết kế mới hiển thị thông minh và đẹp mắt hơn

Top Bottom