xF2 Add-ons [8WR] XenPorta 2 (Portal) PRO - Phiên bản custom đồng bộ với giao diện coreForo

• Xin chào Guest
    Rất vui khi được gặp bạn ở đây, hiện tại bọn mình đang cần tuyển dụng cho vị trí Team Resources với mong muốn phát triển kho tài nguyên đầy đủ nhất dành cho người dùng, xin mời Guest nhấn vào đây để tìm hiểu thêm.
Chào các bạn, nếu bạn đang sử dụng giao diện coreForo và Add-ons vPET Core, thì đây là lựa chọn hoàn hảo dành cho trang chủ của diễn đàn các bạn.

Mình đang custom riêng một phiên bản XenPorta 2 PRO giúp nó đồng bộ hơn với giao diện coreForo và Add-ons vPET Core tốt hơn, hiện tại mình cũng đang sử dụng cả 3 cho diễn đàn Thủ Thuật Số.

Mình đã thay đổi một ít để add-ons đồng bộ hoàn chỉnh với bộ giao diện coreForo và add-ons vPET Core, các bạn chỉ cần tải về và cài đặt là đã có một bộ giao diện hoàn chỉnh, từ trang chủ đến diễn đàn.

Trong tương lai, mình sẽ thêm nhiều chức năng cần thiết, nhưng nhất định các tính năng mình thêm sẽ phải phù hợp với nhu cầu thiết yếu cho người dùng, mục đích là nâng cao trải nghiệm người dùng cho diễn đàn.

Để trải nghiệm trước khi quyết định sử dụng, các bạn có thể trải nghiệm trực tiếp tại Thủ Thuật Số, nếu có gặp lỗi hay sự cố gì, các bạn đừng quên để lại bình luận để giúp mình và mọi người khắc phục nhé.

Một vài lưu ý:
  • Chỉ sử dụng khi bạn đã cài đặt add-ons vPET Core
  • Do mình quên chỉnh thông số tùy chọn mặc định, nên khi cài đặt xong, các bạn hãy vào Options chọn [8WR] XenPorta 2 (Portal) PRO bật 2 tùy chọn Strip line breaks from excerpt text, Strip bbcode from excerpt text và chỉnh thông số Excerpt trim lại thành 200 để có được hiển thị tốt nhất, mình sẽ khắc phục trong phiên bản sau. (đã khắc phục ở phiên bản mới hơn)
Cập nhật phiên bản EWR Porta Custom 1.0.4 (2.1.0.7.4):
  • Điều chỉnh thông số mặc định của phần tùy chọn add-ons
  • Bổ xung thư mục js và styles còn bị thiếu trong phiên bản trước
  • Chỉnh lại một số CSS hiển thị thông minh hơn và gọn nhẹ hơn

Đính kèm

• EWR-Porta-2.1.0.7.3.zip
    69.2 KB · Lượt xem: 2
  • EWR-Porta-2.1.0.7.4.zip
    529.4 KB · Lượt xem: 15
Last edited:
thuyet951 Tác giả Đồng II Staff member Biệt đội bóc lột Đầy tớ nhân dân
Cập nhật phiên bản EWR Porta Custom 1.0.4:
  • Điều chỉnh thông số mặc định của phần tùy chọn add-ons
  • Bổ xung thư mục js và styles còn bị thiếu trong phiên bản trước
  • Chỉnh lại một số CSS hiển thị thông minh hơn và gọn nhẹ hơn

Quick87 Đồng II VIP Team Resources
@thuyet951 ơi, bị lỗi không hiện file đính kèm khi đã promote article trên style 1.2.1 của bạn share. Bạn thử kiểm tra giúp nhé. Thanks bạn !

Top Bottom